ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪಿಎಫ್ ಹಣ ಎಷ್ಟು ಇದೆ ಅಂತ ತುಂಬ ಸುಲಭವಾಗಿ ಚೆಕ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ..!

Hit

ನಿಮ್ಮ ಪಿಎಫ್ ಹಣ ಎಷ್ಟ ಇದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿದೊಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆ ದೇಶದ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೂ ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಯುಎಎನ್ ನೀಡುವಂತೆ ಹೇಳಿತ್ತು. ಅದರಂತೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪಿಎಫ್ ಖಾತೆಗೂ ಯುಎಎನ್ ನಂಬರ್ ನೀಡಿರಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪಿಎಫ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಹಣವಿದೆ, ಸ್ಥಿತಿಗತಿಯೇನು? ಎಂಬುದನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಕಂಪನಿ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನಡುವಿನ ಬಾಂಧವ್ಯ ವೃದ್ಧಿಗೂ ಇದು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಪಿಎಫ್ ಅಕೌಂಟ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಚೆಕ್ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ. uanmembers.epfoservices.in ಅಂತರ್ಜಾಲ ತಾಣಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪರದೆಯ ಬಲ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಆಯ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಕೆಳಗಡೆ ‘ಆಕ್ಟಿವ್ ಲಾಗ್ ಇನ್’ ಆಯ್ಕೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಆಕ್ಟಿವ್ ಲಾಗ್ ಇನ್’ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ. ಇದಾದ ನಂತರ ಮತ್ತೊಂದು ಚಿಕ್ಕ ವಿಂಡೋ ಎದುರಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧನಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದಿರುವ ಆಯ್ಕೆಗೆ ಒಕೆ ನೀಡಿದರೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಾಗಬಹುದು.

ಇದಾದ ಮೇಲೆ ಕೆಲವೊಂದು ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಪಾಲಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಯುನಿವರ್ಸಲ್ ಅಕೌಂಟ್ ನಂಬರ್(ಯುಎಎನ್)ನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಮೊಬೈಲ್ ನಂಬರ್ ಸಲ್ಲಿಕೆ ಕಡ್ಡಾಯ. ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಚೇರಿ ಇರುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಗುರುತು ಮಾಡಿ. ವಿಂಡೋ ಹೇಳಿದ ಅಕ್ಷರಗಳನ್ನು ತಪ್ಪದೇ ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ
ಇದಾದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಗೆ ಪಿನ್ ನಂಬರ್ ವೊಂದನ್ನು ಕಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿ ನಿಮ್ಮ ಪಿಎಫ್ ಅಕೌಂಟ್ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇಪಿಎಫ್ಒ ವೆಬ್ಸೈಟ್: ಒಬ್ಬರ ಇಪಿಎಫ್ ಹಣವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಠೇವಣಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಇಪಿಎಫ್ಒ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು. ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ಠೇವಣಿ ಮಾಡಿದ ನಿಖರವಾದ ಹಣವನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ, ಹಣದ ಮೊತ್ತವು ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಒಟ್ಟುಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಉದ್ಯೋಗದಾತ ಪಿಎಫ್ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಠೇವಣಿ ಮಾಡಿದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ಇ-ಚಲನ್ ಮತ್ತು ರಸೀದಿ (ಇಸಿಆರ್) ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಇಪಿಎಫ್ ಹಣವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಈ ಡೇಟಾ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಇದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು, ದಯವಿಟ್ಟು ಸ್ಥಾಪನೆ ಮಾಹಿತಿ ಹುಡುಕಾಟಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ www.epfindia.com/site_en/KYEPFB.php ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಇಪಿಎಫ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

SMS ಅಥವಾ ಮಿಸ್ಡ್ ಕಾಲ್: ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ನೀವು ಸಕ್ರಿಯವಾದ UAN ಅನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕು. ನೀವು ಮಾನ್ಯ ಯುಎನ್ಎನ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಕೂಡ ಇಪಿಎಫ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. 011-22901406 ಗೆ ಸರಳ ತಪ್ಪಿದ ಕರೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಪಿಎಫ್ ಸಂಖ್ಯೆ, ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಇಪಿಎಫ್ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರವಾಗಿ ಪಟ್ಟಿಮಾಡುವ SMS ಅನ್ನು ನೀವು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ EPF ಸಮತೋಲನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ UAN ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ PAN ಸಂಖ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *