ಈ 6 ಜನರು ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳಿರುವುದು ಯಾರಿಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

Hit ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಧಾರ್ಮಿಕ

ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಅವರು ಶಿಕ್ಷಕ, ದಾರ್ಶನಿಕ, ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ, ನ್ಯಾಯಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ರಾಜ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಅವರು ಪಾಟಲಿಪುತ್ರದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ವಿದ್ವಾಂಸರಾಗಿದ್ದರು. ಇಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದ ನಂತರವೂ ಅವರು ಸರಳ ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾದ ಜೀವನವನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಚಾಣಕ್ಯ ತಮ್ಮ ಜೀವನದಿಂದ ಕೆಲವು ಅನುಭವಗಳನ್ನು ‘ಚಾಣಕ್ಯ ನೀತಿ’ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯರ ನೀತಿ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯರಿಗಾಗಿ ಅನೇಕ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ತನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ಅವನ ಜೀವನವು ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಒಂದು ಪದ್ಯದ ಮೂಲಕ ಸುಮಾರು 6 ಜನರಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆ ಜನರು ಯಾರು, ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಬನ್ನಿ.

ಕೊಳಕು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಸುತ್ತಲೂ ಕೊಳಕು ಹರಡುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದಿಗೂ ವಾಸಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಗೌರವವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಹಲ್ಲು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹಣವಿಲ್ಲ.

ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅಂತಹ ಜನರ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಬಡತನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾನೆ. ಕಠಿಣ ಮಾತು ಮಾತನಾಡುವವರೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಅವರ ಮಾತನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದವರೊಂದಿಗೆ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದಿಗೂ ನಿಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ. ಇತರರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ನೋಯಿಸುವವರ ಮೇಲೆ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಬಡತನದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ.

ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನುವವರನ್ನು ಚಾಣಕ್ಯ ನೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಡವರು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಹಸಿವುಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನುವವರೂ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನುವುದು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಡತನಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅಂತಹ ಜನರ ಆರೋಗ್ಯವೂ ಎಂದಿಗೂ ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಮಾತಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಡವಾಗಿ ಯೆಚ್ಚಗೊಂಡವರೊಂದಿಗೆ ಇರಲು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಸೂರ್ಯೋದಯದ ನಂತರ ಮಲಗುವವರು ಬಡತನವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಮೋಸ ಮತ್ತು ವಂಚನೆಯ ಮೂಲಕ ಪಡೆದ ಹಣವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಉಳಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಪ್ರತಿದಿನ ಅಪರಿಚಿತರಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿರುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಹಣ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವ್ಯರ್ಥವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *