ಹನುಮಂತನಿಗೆ ಈ ರೀತಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಕಷ್ಟಗಳು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಸಂತೋಷ ಹಾಗು ನೆಮ್ಮದಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಧಾರ್ಮಿಕ

ಭಗವಾನ್ ಹನುಮಂತನು ಜೀವನದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಈ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಆತನು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡದಂತಹ ಯಾವುದೇ ದುಃಖವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ, ಇನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಭಗವಾನ್ ಹನುಮಂತನ ದಿನ. ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಮಂಗಳ ವಾರವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಶುಭ ಮತ್ತು ಶುಭವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ದಿನ ಭಗವಾನ್ ಹನುಮಂತ ತನ್ನ ಭಕ್ತರ ಪ್ರತಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯನ್ನು ಆಲಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಮಂಗಳವಾರ, ಭಗವಾನ್ ಹನುಮಂತನ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆಯಲು ಈ ವಿಶೇಷ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಭಗವಾನ್ ಹನುಮಂತನ ಕೃಪೆಯಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಕಷ್ಟದ ಸಮಯ ಮುಗಿಯುತ್ತದೆ. ಎಂದಿಗೂ ಹಣದ ಕೊರತೆ ಬರಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಆಲದ ಮರದ ಎಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದು ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆದು ಸ್ವಚ್ಚಗೊಳಿಸಿ. ಈ ಎಲೆಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಹನುಮಂತನ ಮುಂದೆ ಇರಿಸಿದ ನಂತರ, ಶ್ರೀ ರಾಮನ ಹೆಸರನ್ನು ಎಲೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಸರಿ ಬಣ್ಣದೊಂದಿಗೆ ಬರೆಯಿರಿ.

ಪೂಜೆಯ ನಂತರ ಈ ಎಲೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಪರ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡ ನಂತರ, ವರ್ಷದುದ್ದಕ್ಕೂ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ. ಮಂಗಳವಾರ ಹನುಮಾನ್ ಜಿ ಅವರನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಸ್ವಚ್ಚವಾದ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಧರಿಸಿ ಮತ್ತು ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ದೀಪವನ್ನು ಅರಳಿ ಮರದ ಕೆಳಗೆ ಬೆಳಗಿಸಿ. ಇದರ ನಂತರ, ಪೂರ್ವ ದಿಕ್ಕಿಗೆ ಎದುರಾಗಿ ಕುಳಿತು ರಾಮ ಹೆಸರಿನ 11 ಹೂಮಾಲೆಗಳನ್ನು ತುಳಸಿಯ ಹಾರದಿಂದ ಜಪಿಸಿ.

ಮಂಗಳವಾರ ಸಂಜೆ ಹನುಮಾನ್ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಬೇಕು. ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ದೀಪವನ್ನು ಹಚ್ಚಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದರ ಮುಂದೆ ಹನುಮಾನ್ ಚಾಲೀಸಾ ಪಠಿಸಬೇಕು. ರಾಮ್ ಭಕ್ತ ಹನುಮನನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಹನುಮಾನ್ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಬಹಳ ಶುಭವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹನುಮಾನ್ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪೂಜಿಸಬೇಕು. ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ.

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *