ಸಂತಾನ ಫಲವತ್ತತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಬಡವರ ಬಾದಾಮಿ ಕಡಲೆ ಕಾಯಿಯ ಉಪಯೋಗಗಳು

ಆರೋಗ್ಯ

ಪ್ರೋಟೀನ್ ಜೊತೆಗೆ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳು ಇವೆ ಸಂತಾನ ಫಲವತ್ತತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಡಲೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಫೋಲೇಟ್ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಆರಂಭಿಕ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಫೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲದ ತಿನಿಸುಗಳನ್ನು ೪೦೦ ಮೈಕ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಸೇವನೆ ಮಾಡಿದ್ದ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ 70% ಗಂಭೀರ ನರ ನಾಳದ ನ್ಯೂನತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಮಗುವನ್ನು ಹೆರುವ ಅಪಾಯ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿವೆ.


ಕ್ಯಾಲೊರಿಯ ಆಗರ ಶಕ್ತಿ ಶ್ರೀಮಂತ ಪ್ರತಿ 100 ಗ್ರಾಂ 567 ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಉಪಯೋಗಿ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು, ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವಸತ್ವಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ನಿಯಾಸಿನ್ನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲ ಕಡಲೆ ಕಾಯಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಸಂಕೀರ್ಣದ ಜೀವಸತ್ವ ನಿಯಾಸಿನ್ ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವಕೋಶಗಳು ರಕ್ಷಿಸಲು ನೆಲಗಡಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಇದು ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಗಳ ಆಗರವಾಗಿದ್ದು ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ

ಹೆಚ್ಚು ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್ ನೆಲಗಡಲೆ ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್ನ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ ಅವು ಮಾನವ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಪಚನ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಸಹ-ಕಿಣ್ವದಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ. ಬೊಜ್ಜು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನೆಲಗಡಲೆ ಹೊಂದಿರುವ ಫೈಟೊಸ್ಟೆರೊಲ್ಸ್ಗಳು ಬೊಜ್ಜು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ.

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *