ನೀವು ಸಹ ಅವರೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನುತ್ತಿರಾ ಆಗಿದ್ರೆ ಖಂಡಿತ ಇಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಿ

ಆರೋಗ್ಯ

ಹೌದು ಇದು ಅವೆರೆಕಾಯಿ ಸೀಜನ್ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಅವೆರೆಕಾಯಿ ಸಿಗುತ್ತವೆ ಹಾಗಾಗಿ ಎಲ್ಲರು ಸಹ ಅವೆರೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ರೆ ಇದು ಎಲ್ಲ ಟೈಮ್ ನಲ್ಲಿ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗಾಗಿ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ತುಲುಡೊಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಈ ಅವರೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನುದುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳಿವೆ ಅನ್ನೋದು ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ.

ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ : ಅವರೆಕಾಳಿನಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್​ ಅಂಶ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿದಾನಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಆಹಾರ ಸೇವನೆಯ ನಂತರ ತಕ್ಷಣ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವುದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಟೈಪ್​2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್​ ಇರುವವರಿಗೆ ಈ ಕಾಳು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ.

ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶ ಮತ್ತು ಆ್ಯಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್​ ಆಹಾರ: ನೀವು ಅವರೇಕಾಳು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಇದರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲರಿ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆ ಹಾಗೆ ಪ್ರೊಟೀನ್​ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ಡಯೆಟ್​ ಫುಡ್​ ಎನ್ನಬಹುದು. ಅವರೆಕಾಳಿನಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್​ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್​ ಅಂಶ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ: ಅವರೆಕಾಳಿನಲ್ಲಿ ಮಿನರ್ಲ್ಸ್​ಗಳಾದ ಮ್ಯಾಗ್ನೇಶಿಯಂ, ಪೊಟ್ಯಾಶಿಯಂ ಹಾಗೆ ಕ್ಯಾಲ್ಶಿಯಂ ಅಂಶಗಳಿವೆ. ಇವು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್​ನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲೂ ಅವರೆಕಾಳು ಉತ್ತಮ.

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *