ಈ 10 ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣಿನ ಬೀಜಗಳ ಉಪಯೋಗ ಗೊತ್ತಾದ್ರೆ ಇನ್ಮುಂದೆ ಬೀಜ ಬಿಸಾಡದೆ ಇಟ್ಕೋತೀರಾ

ಆರೋಗ್ಯ

ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎಸೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಈ ಸಣ್ಣ ಬೀಜಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಲಿವರ್ ಕಾಯಿಲೆ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳು ಯಕೃತ್ತಿನ ಸಿರೋಸಿಸ್ ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರಮುಖ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. 5 ಅಥವಾ 6 ಒಣಗಿದ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ ಅಥವಾ ನುಜ್ಜುಗುಜ್ಜು ಮಾಡಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಆಹಾರ ಅಥವಾ ರಸದೊಂದಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಂಬೆ ರಸದೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, 30 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ದಿನವೂ ಸೇವಿಸಿ ಅದ್ಭುತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ.

ಡಿಟೊಕ್ಸಿಂಗ್: ಕೇವಲ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಪಪಾಯ ಬೀಜಗಳನ್ನು ದಿನವೂ ತಿಂದರೆ ಯಕೃತ್ತನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆಂಟಿಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ (ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ತಡೆಯುತ್ತದೆ ) ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳು ಇ ಕೋಲಿ, ಸ್ಟ್ಯಾಫ್, ಮತ್ತು ಸಾಲ್ಮೊನೆಲ್ಲಾ ಮುಂತಾದ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳನ್ನು ಸಾಯಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ವಿಷಕಾರಿ ಅಂಶಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ವೈರಲ್ ಸೋಂಕುಗಳು: ಪಪಾಯ ಬೀಜಗಳು ಸಹ ವೈರಲ್ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಉತ್ತಮ ವೈರಸ್ ವಿರೋಧಿ ಏಜೆಂಟ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್: ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳು ಮತ್ತು ಗೆಡ್ಡೆಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವ ಏಜೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳು ಐರೋಥಿಯೋಸೈನೇಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಕೊಲೊನ್, ಸ್ತನ, ಶ್ವಾಸಕೋಶ, ಲ್ಯುಕೇಮಿಯಾ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಪರಾವಲಂಬಿಗಳು ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜಗಳು ಕರುಳಿನ ಹುಳುಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೀಬಾದಂತಹ ಪರಾವಲಂಬಿಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಆಲ್ಕಾಲೋಯ್ಡ್ “ಕಾರ್ಪೈನ್” ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಹೊಟ್ಟೆನೋವು ಒಂದು ಚಮಚ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜದ ಪುಡಿಯನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 3 ಬಾರಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆನೋವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಗಂಟು ನೋವು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಮಚ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಬೀಜದ ಪುಡಿಯನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಗಂಟು ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಉರಿಯೂತ ಪಪಾಯ ಬೀಜಗಳು ಸಂಧಿವಾತ, ಜಂಟಿ ರೋಗ, ಊತ, ನೋವು, ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ: ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಸಂಬಂಧಿತ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನ ತಡೆಯಲು ಸಹಕಾರಿ.

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *