ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಣ್ಣಗಾದ ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡುವ ಸುಲಭ ವಿಧಾನ!

ಆರೋಗ್ಯ

ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಿನಿಂದಲೇ ಬೇಸಿಗೆ ಬಂತಂತೆ. ಹೊರಗೆ ಸೂರ್ಯ ಪ್ರಖರವಾಗುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಈ ಸೂರ್ಯನು ಬೆವರು ಮತ್ತು ಬೆವರು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ.

ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾದ ಬಾದಾಮಿ ಮಿಲ್ಕ್ ಶೇಕ್ ಮಾಡಿ. ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯವು ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.ಮರು ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ..

ಬೇಕಾಗುವ ಪದಾರ್ಥಗಳು:
ಬಾದಾಮಿ – ಒಂದು ಕಪ್ (ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು)
ಗೋಡಂಬಿ – ಒಂದು ಕಪ್
ಸಕ್ಕರೆ – 100 ಗ್ರಾಂ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಿಹಿ ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಸೇರಿಸಬಹುದು.
ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿ – ಒಂದು ಚಮಚ, ರುಚಿ ಬೇಕಾದರೆ ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ಸೇರಿಸಬಹುದು.
ಹಾಲು – ಅರ್ಧ ಲೀಟರ್.. (ಹೆಚ್ಚು ಹಾಲು ಬೇಕಾದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು)

ತಯಾರಿಕೆಯ ವಿಧಾನ
ಬಾದಾಮಿ ಮತ್ತು ಗೋಡಂಬಿಯನ್ನು ಮಿಕ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ರುಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ಪುಡಿಯನ್ನು ಒಂದು ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ. ಮತ್ತೊಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಕೆನೆರಹಿತ ಹಾಲನ್ನು ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ. ಬಿಸಿ ಹಾಲಿಗೆ ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಸೇರಿಸಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಅದರ ನಂತರ, ರುಬ್ಬಿದ ಬಾದಾಮಿ ಮತ್ತು ಗೋಡಂಬಿ ಪುಡಿಯನ್ನು ಅದರಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಹಾಲು ಕಡಿಮೆ ಉರಿಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತರಿಂದ 15 ನಿಮಿಷ ಕುದಿಯಲು ಬಿಡಿ. ಅದರ ನಂತರ ಹಾಲು ಸುರಿಯಿರಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡಿ. ಅದರ ನಂತರ, ಕನ್ನಡಕದಲ್ಲಿ ಹಾಲನ್ನು ಸುರಿಯಿರಿ. ಗಿಡಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ಫ್ರಿಜ್ ನಲ್ಲಿಡಿ. ಅರ್ಧ ಗಂಟೆ ಅಥವಾ ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದರೆ ತಣ್ಣನೆಯ ಬಾದಾಮಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕುಡಿಯಬಹುದು.

ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಈ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿದರೆ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯದಿಂದ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಹೊರಗೆ ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ. ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು ಉತ್ತಮ ಫೈಬರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಗೋಡಂಬಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಕೊಬ್ಬಿನಂಶವಿದೆ. ಇವು ಕೆಟ್ಟ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬಾದಾಮಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಮೆದುಳಿನ ಕಾರ್ಯವು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಬಾದಾಮಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಕ್ಕಳ ಏಕಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು ಕುಡಿಯಲು ರುಚಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳು ಕೂಡ ಇದನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *