ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬ : ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದ ದಿನ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ನೆಗೆಟಿವ್ ಎನರ್ಜಿ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಧಾರ್ಮಿಕ

ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬ: ತೆಲುಗು ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬ ಇನ್ನೇನು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ ಎಂಬುದು ನಮಗೆಲ್ಲ ಗೊತ್ತೇ ಇದೆ. ಆದರೆ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ದಿನದಂದು ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ಕಟ್ಟಿದರೆ ದಾರಿದ್ರ್ಯ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು.ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೊಸ್ತಿಲಿಗೆ ಕಟ್ಟುವುದರಿಂದ, ನೀವು ಹಣದ ಆದಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಟ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಈ ಯುಗಾದಿ ಬರುವ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದ ದಿನ ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ಏನು ಕಟ್ಟಬೇಕು..? ಈಗ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸೋಣ.

ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಎರಡು ತೆಲುಗು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಬಹಳ ಅದ್ಧೂರಿಯಾಗಿ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಈ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಚೈತ್ರ ಶುದ್ಧ ಪಾಡ್ಯಮಿಯಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ರಾಜ್ಯದ ಜನರಿಗೆ ಈ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದ ದಿನದಿಂದ ಹೊಸ ವರ್ಷವು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ತೆಲುಗು ರಾಜ್ಯದ ಜನತೆಗೆ ಇದು ಮೊದಲ ಹಬ್ಬ. ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದ ದಿನ ಯುಗಾದಿ ಪಚಡಿಯೊಂದಿಗೆ ಹಬ್ಬ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದಲ್ಲಿ ಯುಗಾದಿ ಪಚಡಿ ತುಂಬಾ ವಿಶೇಷ. ಮತ್ತು ಈ ಯುಗಾದಿಯು ಹಸಿರು ಷಡ್ರುಚುಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಮಸಾಲೆ, ಸಿಹಿ, ಹುಳಿ, ಖಾರ, ಖಾರ, ಕಹಿ,ಯುಗಾದಿ ಪಚ್ಡಿ ಈ ಆರು ರುಚಿಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯಾಗಿದ್ದು ತೆಲುಗು ಜನರಿಗೆ ತುಂಬಾ ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಯುಗಾದಿ ಪಚಡಿಯು ವರ್ಷವಿಡೀ ಎದುರಿಸುವ ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಯುಗಾದಿಯು ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತೆಲಂಗಾಣ ಮತ್ತು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಹಬ್ಬವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ತೆಲಂಗಾಣ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯುಗಾದಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಆದರೆ ಈ ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿರುವ ದುಷ್ಟಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ತೊಲಗಿಸಲು ಇದನ್ನು ಕಟ್ಟಲೇಬೇಕು. ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ಒಂದು ಕೆಂಪು ಬಟ್ಟೆ, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ, 5 ಅರಿಶಿನ ಕೊಂಬು, ಸ್ವಲ್ಪ ಅರಿಶಿನ ಮತ್ತು ಕುಂಕುಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಈಗ ಮೊದಲು ತೆಂಗಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸ್ವಲ್ಪ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ. ನಂತರ ಆ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿಯ ಮೇಲೆ ಸ್ವಸ್ತಿಕವನ್ನು ಕುಂಕುಮದಿಂದ ಗುರುತಿಸಿ. ನಂತರ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ಕೆಂಪು ಬಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ.

ಅದೇ ರೀತಿ ಐದು ಹಳದಿ ಕೊಂಬುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಕಟ್ಟುಗಳಂತೆ ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈಗ ಈ ಬಂಡಲ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಖ್ಯ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ. ಯುಗಾದಿ ಹಬ್ಬದ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ಯುಗಾದಿ ದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಈ ಅವಧಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯು ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಗಮನಿಸಿ: ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಲೇಖನವು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ತೆಲುಗು ಸುದ್ದಿಗಳು ಇದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *