ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆ: 60 ಪ್ರತಿಶತ ವಿವಾಹಿತ ಭಾರತೀಯರು ಫಿಲಾಂಡರರ್‌ಗಳು – ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಆತಂಕಕಾರಿ ಸಂಗತಿ

ಸುದ್ಧಿ

60 ರಷ್ಟು ಭಾರತೀಯರು ವಿವಾಹೇತರ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು (ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳು/ವರ್ಚುವಲ್ ಸಂಬಂಧಗಳು) ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿವಾಹ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಸವಾಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿವಾಹಿತ ಪುರುಷರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಶ್ರೇಣಿ 1 ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ 2 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ 1503 ಜನರಿಂದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.Gleeden App Study On Indian Marriage Relationship: ಜನಪ್ರಿಯ ಡೇಟಿಂಗ್ ಆಪ್ Gleeden ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವೊಂದು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಸಮಾಜವು ಒಬ್ಬ ಹೆಂಡತಿ, ಒಬ್ಬ ಗಂಡನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಶ್ರೇಣಿ 1 ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ 2 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ 1503 ಜನರಿಂದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅವರಲ್ಲಿ 25 ರಿಂದ 50 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಪುರುಷರು ಇದ್ದಾರೆ.

ಮದುವೆಯ ಬಗೆಗಿನ ವರ್ತನೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು

ಭಾರತೀಯ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಮದುವೆ ಎನ್ನುವುದು ವಿಶೇಷ. ಒಮ್ಮೆ ಮದುವೆಯಾದರೆ ಜೀವನವಿಡೀ ಪರಸ್ಪರರ ನೆರಳಿನಲ್ಲಿ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ. ಗಂಡನಿಗೆ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿ ತನ್ನ ಗಂಡನನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿಲ್ಲ.ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೇ ಭಾರತೀಯ ವಿವಾಹ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿಸಿದೆ. ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ನಂಬುವ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಭಾರತೀಯರಲ್ಲಿ ಮದುವೆಯ ಕಲ್ಪನೆಯು ಬದಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸಿದೆ. ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ವೃತ್ತಿಪರ ಮತ್ತು ಇತರ ಒತ್ತಡಗಳಿಂದ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ವಿವಾಹೇತರ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ತಿರುಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಆಧುನಿಕ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

46 ರಷ್ಟು ಜನರು ವಿವಿಧ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಈ ರೀತಿಯ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. 52ರಷ್ಟು ಮಂದಿ ಕಲ್ಕತ್ತಾದವರು ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ವರ್ಚುವಲ್ ಸಂಬಂಧಗಳು

ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಿರುವ ಇನ್ನೊಂದು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಶೇ.36ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಶೇ.35ರಷ್ಟು ಪುರುಷರು ವರ್ಚುವಲ್ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಂದರೆ ವಿಡಿಯೋ ಕಾಲ್ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.ಈ ರೀತಿಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದವರಲ್ಲಿ 35 ಪ್ರತಿಶತ ಕೊಚ್ಚಿನ್ ಪ್ರದೇಶದವರು. 33 ಪ್ರತಿಶತ ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆಯವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕನಸು ಕಾಣುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. 35 ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ರೀತಿಯ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ, ಈ ರೀತಿಯ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಲ್ಲಿ 28 ಪ್ರತಿಶತ, ಲುಧಿಯಾನದಲ್ಲಿ, 37 ಪ್ರತಿಶತವಿದೆ.

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಭಾರತೀಯ ವಿವಾಹದ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ. ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಕುರಿತು ಗ್ಲಿಡನ್ ಕಂಟ್ರಿ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಸಿಬಿಲ್ ಶಿಡೆಲ್ ಅವರು, “ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಕಲಿತಿದ್ದೇವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನವು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆಯವರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ, ಮತ್ತು ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *