ನಾಗದೋಷ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಾಗದೇ ಇರುವವರಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುವ, ಘಾಟಿ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದಿಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿ..!

Hit

ಹಲವು ದೋಷಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಂತ ಕುಕ್ಕೆ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯ ದೇವಾಲಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವರಿಗೆ ಗೂಟಿರುತ್ತದೆ, ಆದ್ರೆ ಕೆಲವರಿಗೆ ಘಾಟಿ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರೋದಿಲ್ಲ ಅಂತವರಿಗೆ ಈ ದೇವಾಲಯದ ವಿಶೇಷತೆ ಹಾಗೂ ಮಹತ್ವವನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಶ್ರೀ ಘಾಟಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಾಲಯವು ನೋಡಲೇಬೇಕಾದ ಪ್ರವಾಸಿ ಸ್ತಳಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಈ ದೇವಾಲಯ ಇರೋದು ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ದೊಡ್ಡಬಳ್ಳಾಪುರದ ಬಳಿ ಇದೆ. ಘಾಟಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 60 ಕಿ.ಮೀ ಆಗಿದೆ. ದೇವಾಲಯವು ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಮತ್ತುಲಕ್ಷ್ಮಿ ನರಸಿಂಹ ದೇವರಿಗೆ ಸೇರುತ್ತದೆ. ದೇವಾಲಯದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ವಿಗ್ರಹವು ಸ್ವಯಂ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.ಈ ದೇವಾಲಯದ ಅನನ್ಯ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಪೂರ್ವ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ನರಸಿಂಹನ ಪಶ್ಚಿಮ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ,

ಒಂದು ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವರನ್ನು ಎದುರಿಗೆ ನೋಡಿದರೆ, ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಗ್ರಹದ ಹಿಂಬಾಗದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟಿರುವ ಕನ್ನಡಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ನರಸಿಂಹ ದೇವರನ್ನು ನೋಡಬಹುದು . ಇದು ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಾಲಯದ ಮತ್ತು ಮಂಗಳೂರು ಸಮೀಪದ ಕುಕ್ಕೆ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಸ್ಥಾನ ತುಂಬಾ ಹೋಲುತ್ತದೆ.

ಈ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಆತನನ್ನು “ನಾಗ ” ಅವತಾರದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. (ನಾಗ ) ದೋಷ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪೂಜೆ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ದೇವಾಲಯವು ಸಾವಿರ ಜನರನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಭೇಟಿ ಸೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ., ಅದರ ಅನನ್ಯತೆಯನ್ನು ಭಕ್ತರು ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಜನರು ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಈ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸುವಂತ ಸೇವೆಗಳು: ಪಂಚಾಮೃತ ಅಭಿಷೇಕ,ಸಾಮೂಹಿಕ ಆಶ್ಲೇಷ ಬಾಲಿ(ಸಾಮೂಹಿಕ), ಸಾಮೂಹಿಕ ಸರ್ಪ ಸಂಸ್ಕಾರ(ಸಾಮೂಹಿಕ) ಹಾಗೂ ತುಲಾಭಾರ. ದೇವಾಲಯ ಸಮಯಗಳು :6:00AM 8:30PM ಅಭಿಷೇಕ ಸಮಯ-8:30AM ಮಹಾ ಮಂಗಳಾರತಿ-:30AM and 8:30PM

ಸೂಚನೆ: ನಾವು ಹಾಕುವ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲ ಕೇವಲ ಸಂಗ್ರಹದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದರರಲ್ಲ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *